Khắc phục "vấn đề" mới xuất hiện trên OPPO F7

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 23,230
  1. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn cho mình hỏi cụ thể máy bạn đang cài đặt mấy tài khoản Twitter và mấy tài khoản Instagram vậy ạ?
    - Bạn vào bàn phím quay số bấm cú pháp *#1234# kiểm tra phiên bản hiện tại trên máy cung cấp giúp mình.
    - Như hình chụp cho thấy bạn đang dùng wifi. Bạn đã thử kết nối với mạng wifi hoặc 4G (sim nhà mạng khác) và thử logout sau đó login lại để thử chưa? => Nếu chưa bạn thử giúp mình nhé
    - Từ màn hình chính > Cài đặt > Pin > bấm vào "Tiết kiệm pin" (dòng số 2) > bấm lần lượt vào Twitter và Instagram > tắt hết 3 tùy chọn bên trong.
    - Không bật chế độ "Tiết kiệm pin" (dòng số 1)
    - Trong Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Quản lý thông báo > bấm lần lượt vào Twitter và Instagram > bật hết các tùy chọn bên trong (trừ thông báo ưu tiên, hoặc bật tùy nhu cầu của bạn)
    => Sau khi hoàn tất các bước này và kiểm tra các cài đặt thông báo của ứng dụng. Bạn thử xem thông báo nhận được từ các tài khoản có đầy đủ không nhé

2. quocvntech

quocvntech

Tên máy:
    oppo 3e
    ServiceClub3 thích bài này.
  3. Xaydado

Xaydado

Tên máy:
    Oppo f7
    Mình dùng theme dow từ store trên máy thì ko hiển thị dc thông báo tin sms, zalo, messger.. trên màn hình chờ, chỉ dùng theme gốc sẵn trên máy mới có thông báo. Cho hỏi phiên bản rom nào fix dc lỗi này admin. Hiện đang dùng rom mới nhất

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, đây là thiết kế của máy ạ. Mod sẽ chuyển góp ý này cho phía nhà phát triển xem xét thêm ạ.

5. Xaydado

Xaydado

Tên máy:
    Oppo f7
    Lỗi này từ khi ra dòng máy F7 đã lỗi vậy rồi, đến giờ vẫn ko khắc phục dc, chán thật, ko lẽ chỉ dùng 1 theme duy nhất

6. Xaydado

Xaydado

Tên máy:
    Oppo f7
    Lỗi cơ bản từ khi ra máy đến nay ko thấy khắc phục dc

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, như Ad đã chia sẻ với bạn, nhà phát triển phần mềm của OPPO cho biết đây là do thiết kế của hệ thống chứ không phải là lỗi ạ. Về góp ý của bạn, Ad sẽ tiếp tục chuyển thông tin này cho nhà phát triển của OPPO xem xét thêm ạ. Cám ơn bạn đã chia sẻ. Chúc bạn 1 tuần tốt lành.

8. hoanganhtasa

hoanganhtasa

Tên máy:
    Oppo f7
    Ai hỗ trợ em với k em bật được ứng dung trong mục không rào cản ạ tất cả ứng dụng nào đều k bật được ạ đều hiện dòng chữ màu đên ở dưới ạ

Screenshot_2019-02-01-20-09-53-13.

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang dùng dòng máy nào của OPPO vậy ạ?
    - Do máy bạn có các ứng dụng khác nhau nên có thể bị xung đột chiếm quyền lẫn nhau. Và Ad cũng không biết được là ứng dụng nào đang xung đột => Bạn phải tự mình kiểm tra, có các bước sơ bộ như sau:
    + Bước 1: Vào Cài đặt > Cài đặt bổ sung > Thiết bị và quyền riêng tư > Quản trị viên thiết bị > bấm vào và kích hoạt quyền quản trị viên (nếu thấy ứng dụng của bạn xuất hiện trong nội dung này, nếu không thì bỏ qua bước này).
    + Bước 2: Từ màn hình chính > vào Trung tâm bảo mật > Quyền bảo mật > Quyền ứng dụng > bấm vào từng ứng dụng và cho phép các quyền
    => Sau đó thử lại xem có thể bật cho phép các ứng dụng của bạn trong không rào cản chưa bạn nhé.
    + Bước 3: Nếu bước (1) và (2) đã hoàn thành mà vẫn không được, thì bạn gỡ cài đặt hết các ứng dụng, sau đó lần lượt cài từng ứng dụng - ngay sau khi cài xong 1 ứng dụng > vào kích hoạt "Không rào cản" trước. Nếu được thì tiếp tục cài ứng dụng tiếp theo và kích hoạt. Cứ lần lượt như vậy.​

10. hoanganhtasa

hoanganhtasa

Tên máy:
    Oppo f7
    Em làm theo các bước đều không được ạ dù đã reset cũng không được ạ máy em OPPO F7

Screenshot_2019-02-02-19-43-35-56.