Không bật sáng màn hình và hiển thị thông báo trên màn hình khoá

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 268
  1. Loan Van

Loan Van

Tên máy:
    F7
    Chào mọi người,
    Từ khi máy mình cập nhật phần mềm mới thì máy bị trình trạng:màn hình không tự động sáng và hiển thị thông tin trên màn hình khoá khi có thông báo đến, chỉ nhận được âm thanh thông báo. Trước khi nhập mật khẩu máy, mình trượt màn hình từ trên xuống cũng không nhìn thấy, sau khi nhập mật khẩu máy, trượt sẽ nhìn thấy.
    Mình đã bật tất cả các tính năng liên quan đến việc bật sáng màn hình và nhận thông báo trên màn hình khoá.
    Tình trạng này bị cho tất cả các ứng dụng như zalo,messenger,facebook,shopee...
    Mong mọi người giúp đỡ..
    Mình cảm ơn!!!

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,
    - Bạn vào bàn phím quay số bấm cú pháp *#1234# ghi lại thông tin hiện ra cung cấp giúp Ad nhé.
    - Bạn đang dùng theme mặc định hay theme tải thêm ở cửa hàng chủ đề => Nếu là theme tải thêm, bạn quay về theme mặc định để kiểm tra nhé.

3. Loan Van

Loan Van

Tên máy:
    F7
    Mình dùng theme tải thêm ở cửa hàng, mình vừa thử quay về theme mặc định thì các chức năng hoạt động bình thường.
    Ảnh chụp màn hình khi bấm *#1234#

Screenshot_2019-07-31-07-24-52-78.

4. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

1. Dạ hiện tại nếu bạn sử dụng theme trong Cửa hàng chủ đề hoặc theme bên ngoài thì liên quan đến hiển thị thông báo mới , màn hình khóa.... sẽ theo theme nên sẽ ảnh hưởng đến việc nhận thông báo mới ạ.
    2. Để nhận thông báo bình thường, bạn nên chọn Theme mặc định bạn nhé.
    3. Hiện tại OPPO F7 đã cập nhật ColorOS 5.2.1, khi bạn chọn Theme trong Cửa hàng chủ đề bạn vào Theme Store - Tôi - Giao diện của tôi - Chọn theme đã tải về - Màn hình khóa: bỏ chọn nhé - Áp dụng là được ạ.

5. Loan Van

Loan Van

Tên máy:
    F7
    Cảm ơn Ad nhiều.................