KHÔNG XEM ĐƯỢC VIDEO

Thảo luận trong '[N1 Mini] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 9,964
  1. miccutie

miccutie

Điện thoại OPPO N1 MINI của mình mấy ngày gần đây không xem được video onlie trên các app nhaccuatui, zingtv, và cả facebook. Nhưng Youtube thì lại hoạt động bình thường (Video trong đt vẫn coi đc bình thường). Cho mình hỏi nguyên nhân của trường hợp này ạ, là do mạng hay do điện thoại ạ. Xin cám ơn.

2. haomobile

haomobile

Tên máy:
    oppo find 7
    Có thể do mạng cũng có thể do đt, bạn cài lại Flash player xem sao nhé

Nam Nguyen thích bài này.
  3. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Mod mới Test thì vẫn xem phim trên NCT bình thường nên bạn kiểm tra lại tình trạng mạng nhé!

Screenshot_2015-05-29-08-35-49-24[1].

4. JP

JP

Mình xin ké 1 chút về cái n1 mini của mình , mấy ngày gần đây những ứng dụng dùng thông báo đẩy đến dt đều chỉ hiện lên khoảng chừng 5s thì mất luôn biểu tượng thông báo đó nên khi có ng nt hay gọi dt đến mình cũng ko biết . Có ai giải thích giùm mình tại sao lại bị tình trạng như vậy ko ạ ? Cảm ơn.

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, ý bạn là khi có cuộc gọi đến, thông báo cuộc gọi chỉ xuất hiện vài giây rồi ngắt? Lúc này màn hình thông báo cuộc gọi có hiển thị bình thường không?

Các thông báo khác, ví dụ như tin nhắn, facebook hoàn toàn khác với màn hình thông báo cuộc gọi nhé bạn. Bạn kiểm tra lại giúp Mod.

6. JP

JP

Uhm , ý mình là thông báo push trên thanh thông báo của đỉnh màn hình ấy , cùng dãy với thanh báo giờ và sóng dt , về phần thông báo cuộc gọi và tin nhắn bình thường thì mình chưa kiểm tra , mình chỉ hỏi về thông báo của ứng dụng thôi

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Bạn có cài thêm ứng dụng dọn dẹp bên thứ 3 nào không?

8. JP

JP

Mình có dùng clean master của cheetah mobile , dùng từ lúc mua máy cũng gần 1 năm rồi, trc đây ko bị tình trạng này chỉ mới mấy ngày gần đây thôi, vậy có cách nào khắc phục nó ko bạn ?

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Gần đây bạn có cài thêm ứng dụng nào không (sau khi cài đặt thì xảy ra tình trạng tự xóa thông báo?)

Bạn có để ý là do bạn chạm vào nút Xóa tất cả nên máy xóa các thông báo này không? Bạn gỡ cài đặt ứng dụng Clean Master ra để test thử sau đó phản hồi giùm Mod.

10. JP

JP

Mình đã gỡ clean master rồi và vẫn còn tình trạng đó, mình ko hề nhấn xóa tất cả mà thông báo vẫn tự mất .